ವರ್ಣಪಟಲ (SPECTRUM) Kannada Movie Trailer Released

“ಸಾಯಿ ಗಣೇಶ್ ಪ್ರೊಡಕ್ಷನ್ಸ್ “ಲಾಂಛನದಲ್ಲಿ ” ಕವಿತಾ ಸಂತೋಷ್” , ಹಾಗೂ “ಡಾ.ಸರಸ್ವತಿ ಹೊಸದುರ್ಗ” ರವರು “ವರ್ಣ ಪಟಲ” ಎಂಬ ಕನ್ನಡ ಚಲನಚಿತ್ರವನ್ನು ಮೊದಲಸಾರಿ ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಚಲನಚಿತ್ರದ ಕತೆಯು ಆಟಿಸಂಗೆ ಈಡಾಗಿರುವ ಮಕ್ಕಳ ಬದುಕನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ. ಚಿತ್ರದ ಕತೆಯನ್ನು ” ಡಾ.ಸರಸ್ವತಿ ಹೊಸದುರ್ಗ ಹಾಗೂ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಸರ್ಗೂರ್ ಜೊತೆಗೆ ಕವಿತಾ ಸಂತೋಷ್ Research, ಮಾಡಿ ಬರೆದಿರುವರು. ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆ, ಉದ್ಯಮಿಗಳು ಆಗಿರುವ ಕವಿತಾ ಸಂತೋಷ್ ಹಾಗೂ ಹಲವಾರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ENGLAND ನ Bristol ನಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವೃತ್ತಿ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವ ಡಾ.ಸರಸ್ವತಿಯವರು, ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಅನುಭವಗಳನ್ನೇ ಕತೆಯ ಆಳಕ್ಕೆ ಇಳಿದು ಮೊದಲಸಾರಿ ಈ ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡಿರುವುದು ವಿಶೇಷ . ಈ ಕತೆಯನ್ನು ಚಲನಚಿತ್ರವಾಗಿ ರೂಪಿಸಿ ಜನಸಾಮಾನ್ಯರನ್ನು ತಲುಪುವ ಉದ್ದೇಶದ ಜೊತೆಗೆ ಅರ್ಟಿಸಂ ಗೆ ಒಳಗಾಗಿರುವ ಮಕ್ಕಳ ತಂದೆ ತಾಯಿಗಳಿಗೆ ಮಾನಸಿಕ ಧೈರ್ಯ ತುಂಬುವ ಉದ್ದೇಶ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಮೂಲಕ ಆಟಿಸಂಗೆ ತುತ್ತಾಗಿರುವ ಮಕ್ಕಳ ಪೋಷಕರಿಗೆ ಪ್ರೇರಕರಾಗಬೇಕು ಎಂಬ ಗುರಿಯೂ ಮೂಲವಾಗಿ ಉದ್ದೇಶವೇ ಇವರನ್ನು ಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಣದ ಹಂತಕ್ಕೆ ತಂದಿದೆ. ನಿರ್ಮಾಪಕ ಹಾಗೂ ಕತೆಗಾರರಾದ, ಡಾ. ಸರಸ್ವತಿ ಮತ್ತು ಕವಿತಾ ಸಂತೋಷ್ ಅವರ ಈ “ವರ್ಣ ಪಟಲ” ಚಿತ್ರವನ್ನು ರಾಷ್ಟ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪುರಸ್ಕೃತ ಚೇತನ್ ಮುಂಡಾಡಿ ನಿರ್ದೇಶಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದಲ್ಲದೇ ಈ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಕಥೆಯ ನಾಯಕಿಯಾಗಿ ನಟಿಸಿರುವ ಕಿರುತೆರೆ ಮತ್ತು ಹಿರಿತೆರೆ ನಟಿ ಜ್ಯೋತಿ ರೈ ಯವರು ನಟಿಸಿರುವುದು ವಿಶೇಷ. ಇದಕ್ಕೂ ಕಾರಣವೂ ಇದೆ ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ ಕವಿತ ಮತ್ತು ಡಾ.ಸರಸ್ವತಿಯವರು. ಒಂದಿಷ್ಟು ಕಾಲ ಅರ್ಟಿಸಂ ಮಕ್ಕಳಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದು ಕೊಳ್ಳಲು ನಿರ್ಧೇಶಕರು ಅರ್ಟಿಸಂ ಮಕ್ಕಳ ತಾಯಂದಿರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದಾಗ , ಅವರು ಪಡುವ ಕಷ್ಟಗಳನ್ನು ನೋಡಿ ಈ ಪಾತ್ರಕ್ಕೆ ನ್ಯಜತೆಯ ನಟನೆಯ ಕಲಾವಿದರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದಾಗ ಚಲನಚಿತ್ರ ಮತ್ತು ಕಿರುತೆರೆಯ ಹೆಸರು ಮಾಡಿರುವ ಜ್ಯೋತಿ ರೈಯವರ ಮಗ ಕೂಡ ಅರ್ಟಿಸಂಗೆ ಒಳಗಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಈ ಪಾತ್ರಕ್ಕೆ ಇವರೇ ಉತ್ತಮವೆಂದು , ಈ ಪಾತ್ರಕ್ಕೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಜೀವ ತುಂಬಲು ಇವರಿಗೆ ಸಹಾಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎನ್ನುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ನಿರ್ಧೇಶಕರು ಅಯ್ಕೆ ಮಾಡಿರುವುದು ಎನ್ನುವುದಲ್ಲದೇ ಈ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಅರವಿಂದ್ ರಾವ್ ,ಅನುಪ್ ಸಾಗರ್ ,ಬೇಬಿ ಅನ್ಷಿಕಾ,ಬೇಬಿ ಧನಿಕ ,ಕುಮಾರಿ ಹನ್ಷಿಕಾ,
ಇಂದ್ರಾಣಿ ನಾಯರ್ , ಶ್ರೀಕಾಂತ್ ಹೆಬ್ಲೀಕರ್ , ಚೇತನ್ ರೈ ಮಾಣಿ ,ಗುರು ಹೆಗ್ಡೆ ,ಅರ್ಜುನ್ ,ಇಳಾವಿಟ್ಲಾ
ಜೊತೆಗೆ ಹಲವು ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿರುವ ಹಿರಿಯ ನಟಿ ” ಶ್ರೀಮತಿ ಸುಹಾಸಿನಿ ಮಣಿರತ್ನಂ ” ಯವರು ಒಂದು ವಿಶೇಷ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿ ಕತೆಗೆ ಜೀವ ತುಂಬಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಚಲನಚಿತ್ರ ಕ್ಕೆ KGF ಖ್ಯಾತಿ ಯ ಶ್ರೀಕಾಂತ್ ರವರ ಸಂಕಲನ, ಗಣೇಶ್ ಹೆಗ್ಡೆಯವರ ಕ್ಯಾಮರಾ ಕೈಚಲಕ, ಹರ್ಷವರ್ಧನ್ ರಾಜ್ ರವರ ಸಂಗೀತ , ಜೊತೆಗೆ A.P Arjun ರವರು Creative Head ಹಾಗಿ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ಮಾಡಿರುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಕಾರ್ತೀಕ್‌ ಸರ್ಗೂರ್ರವರು ಈ ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ಬರೆದಿರುವ ನಾಲ್ಕು ಹಾಡನ್ನು ಎಲ್ಲಾ ಕೇಳುಗರಿಗೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿ ಖುಷಿ ಕೊಡುತ್ತದೆ ಎನ್ನುತ್ತಿದೆ ಚಿತ್ರ ತಂಡ . ಈ ಚಲನಚಿತ್ರ ಕ್ಕೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ಮಾಡಿರುವುದು ಖುಷಿಕೊಟ್ಟಿದೆ ಅನ್ನುತ್ತಾರೆ ನಿರ್ಮಾಪಕರು. ದೇಶವನ್ನು ಆವರಿಸಿದ ಕರೋನ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಬರೆದ ಈ
ಚಿತ್ರದ Trailer ಶನಿವಾರ, ೮ ಆಗಸ್ಟ್ ರಂದು, ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಮೂಲಕ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು.
ಟ್ರೈಲರ್ ನೋಡಿ, ಶೇರ್ ಮಾಡಿ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *